Wannan kimantawa ce ta gaskiya daga abokin ciniki akan Amazon.
Mun san cewa SpO₂ muhimmin siga ne wanda ke nuna aikin numfashi na jiki da kuma ko iskar oxygen ta kasance al'ada, kuma oximeter na'ura ce da ke sa ido kan matsayin iskar oxygen a cikin jini a jikinmu. Iskar oxygen ita ce tushen ayyukan rayuwa, iskar oxygen ita ce tushen cututtuka da yawa, kuma cututtuka da yawa na iya haifar da rashin isasshen iskar oxygen. Ƙasa da kashi 95% na SpO₂ yana nuna ƙarancin iskar oxygen. Ƙasa da kashi 90% babban iskar oxygen ne kuma yana buƙatar a yi masa magani da wuri-wuri. Ba tsofaffi kaɗai ne ke kamuwa da cutar hypoxemia ba, har ma mutanen zamani suna da damuwa da yawa a hankali da lokacin aiki da hutawa. Rashin daidaituwa sau da yawa yakan haifar da rashin iskar oxygen. Ƙarancin iskar oxygen na dogon lokaci zai haifar da mummunar illa ga jikin ɗan adam. Saboda haka, ya zama dole a auna SpO₂ a cikin jiki akai-akai, koda kuwa an ɗauki matakan kariya.
Idan ana maganar na'urorin oximeter, ga masu amfani da salon gida da ƙwararrun ƙwararru a fannin motsa jiki, yawancin mutane za su zaɓi na'urorin oximeter masu ɗaukuwa da aka ɗaura da yatsa, saboda suna da kyau, ƙanana, masu sauƙin ɗauka, kuma ba a iyakance su da lokaci da wuri ba. Yana da matuƙar dacewa da sauri. Ana kuma amfani da na'urorin oximeter masu ɗaukuwa a wurare da yawa na ƙwararru a fannin likitanci, amma buƙatun daidaito suna da yawa. Saboda haka, kawar da kurakurai yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ke taimakawa wajen auna ma'aunin oximeter.
Daidaiton oximeter yana da alaƙa da ƙa'idar fasaha ta ƙwararru ta oximeter. Ka'idojin ƙira na masu samar da mafita na oximeter na yanzu a kasuwa iri ɗaya ne: amfani da ja LED, infrared LED da kuma photodiode na da'irar firikwensin SpO₂, da kuma da'irar LED drive. Bayan an watsa hasken ja da hasken infrared ta yatsa, ana gano su ta hanyar da'irar sarrafa sigina, sannan a wuce su zuwa ga ADC module na ƙaramin kwamfuta mai guntu ɗaya don ƙara ƙididdige kashi na SpO₂. Duk suna amfani da abubuwan da ke da haske kamar ja haske, infrared LED da photodiode don auna watsawar yatsun hannu da kunne. Duk da haka, masu samar da mafita na oximeter waɗanda ke da ƙa'idodi mafi girma da buƙatu don shirin suna da buƙatun gwaji masu tsauri da buƙatu masu wahala. Baya ga hanyoyin gwaji na gargajiya da aka ambata a sama, dole ne su yi amfani da samfuran shirye-shiryensu da kwaikwayon oximeter na ƙwararru. Ana kwatanta bayanan da oximeter na matakin likita.
An yi nazarin na'urar oximeter da MedLinket ta ƙirƙira a asibiti a asibitoci masu ƙwarewa. A cikin binciken da aka gudanar, an tabbatar da SaO₂ na kewayon auna wannan samfurin daga 70% zuwa 100%. Idan aka kwatanta da ƙimar SpO₂ ta jijiya da aka auna ta hanyar CO-Oximeter, an sami ingantattun bayanai. Ana sarrafa kuskuren SpO₂ a 2%, kuma ana sarrafa kuskuren zafin jiki a 0.1℃, wanda zai iya cimma daidaiton auna SpO₂, zafin jiki, da bugun jini. , Don biyan buƙatun ma'aunin ƙwararru.
Na zaɓi maganin MedLinket mai inganci da inganci a kasuwa, ina ganin zai sami tagomashin masu amfani da sauri.
Lokacin Saƙo: Satumba-18-2021
