Mahimmanci da mahimmancin saka idanu na ainihin lokacin CO2 ta hanyar likitocin dabbobi --"Taron Taron Koli na Ƙananan Dabbobi na 3"

A ranar 20 ga Oktoba, 2020, taron "ƘoƘarin Ƙwararrun Ƙwararrun Dabbobi na Uku" da "Kayanan Kayayyakin Magungunan Dabbobi na Farko

An gudanar da bikin baje kolin" a dakin taro na Holiday Inn Temple of Heaven dake nan birnin Beijing.

Kwamitin Kula da Magungunan Dabbobi na Abokin Ciniki a cikin 2020. Saitin taron:

Rahoton na musamman kan maganin sa barci na asibiti ga karnuka da kuliyoyi

Taron karawa juna sani kan sayan maganin sa barci

Musanya ilimi na manyan dabbobi da sauran abubuwan ciki

1

Malamin maganin sa barci ya ɗauki Micro Capnometer na Medlinket a matsayin misali don inganta mahimmanci da mahimmancin sa ido na ainihin lokaci.

na CO2 maida hankali ta likitocin dabbobi.

 

Wannan taron da aka ambata ƙarshen-tidal carbon dioxide (ETCO2): yana nufin matsa lamba ko taro na carbon dioxide da ke cikin

gauraye alveolar gas exhaled a karshen karewa, al'ada darajar: 35.45mmHg.Ƙarshen carbon dioxide da jadawalinsa suna da na musamman na asibiti

mahimmanci don yin hukunci akan canje-canje a cikin metabolism na jiki, iskar huhu da kwararar jini na huhu.Ita ce alamar mahimmanci ta shida ban da jiki

zafin jiki, numfashi, bugun jini, hawan jini, da jikewar oxygen.Ciwon asibiti, farfaɗowar kwakwalwar zuciya na zuciya, farkon asibiti

taimako, kulawa mai zurfi, da bayan anesthesia suna da aikace-aikace masu mahimmanci.

2

Ka'idodin kulawa na ƙarshen-tidal carbon dioxide (ETCO2)

CO2 da aka samar ta hanyar ƙwayoyin nama ana jigilar su zuwa huhu ta hanyar capillaries da veins, kuma ana fitar da su daga jiki yayin exhalation.

Samar da carbon dioxide na jiki (VCO2) da iskar huhu (VA) sun ƙayyade matsa lamba na carbon dioxide (ETCO2) a cikin alveolar, wato.

ETCO2=VCO2×0.863/VA, 0.863 shine akai-akai don canza ƙarfin gas zuwa matsa lamba.

Akwai nau'ikan ma'aunin carbon dioxide na ƙarshen-tidal guda uku: Hanyar infrared, hanyar dubarar taro da hanyar launi.Infrared

Hanyar da aka saba amfani da ita a aikin asibiti ta kasu kashi-kashi nau'in kwararar gefe da na yau da kullun bisa ga hanyar samar da iskar gas.

 

Muhimmancin asibiti na saka idanu na ETCO2:

(1) Kula da aikin samun iska

(2) Kula da iska na yau da kullun

(3) Ƙayyade matsayi na trachea

(4) Nemo gazawar injina na injin iska a cikin lokaci

(5) Daidaita ma'auni na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da jagorancin cire na'urar

(6) Kula da aikin rayuwa

(7) Don fahimtar adadin sararin alveolar mara tasiri da canje-canje a cikin jini na huhu

(8) Ayyukan sake zagayowar sa ido

3

Micro Capnometer wanda Medlinket ya samar yana haɓaka aikin samfur yayin biyan bukatun ma'aikatan kiwon lafiya:

Ƙananan girman da nauyin nauyi (kawai 50g);Ƙananan amfani da wutar lantarki, 3 hours na rayuwar baturi;Aiki guda ɗaya;Ikon zafin jiki na dindindin, yadda ya kamata

hana tsangwama na tururin ruwa;Babban nunin rubutu da ƙirar nunin waveform;Musamman aikin inhalation carbon dioxide;Gina batirin lithium, IP mai hana ruwa×6.

4

Endexpiratory carbon dioxide saka idanu ya taka muhimmiyar rawa wajen gano wasu cututtuka na numfashi da kuma kimanta girman lalacewar numfashi.

Bugu da ƙari, mahimmancin magani na cutar kanta, yana da mahimmanci don jagorantar kulawar numfashi da farfadowa na gaggawa na gaggawa.

dabbobin da suka shafa a lokacin lokacin aikin.

Masu rarrabawa da wakilai ƙwararre kan jiyya na asibiti, filin numfashi, ƙanana da matsakaicin kayan aikin sayan dabbobi, idan kuna sha'awar, don Allah

jin kyauta a kira mu kuma ku shiga cikin tayin na asibiti!Zabi na farko shine Micro Capnometer daga masana'anta na Medlinket, wanda ke da tsada-tsari kuma ya buga tabo da harbi ɗaya!

  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Lokacin aikawa: Oktoba-30-2020